#%), JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
' TUME HURU YA TAIFA YA UCHAGUZI

TANGAZO LA MWALIKO KWA TAASISI NA ASASI ZA KIRAIA ZENYE NIA
YA KUTOA ELIMU YA MPIGA KURA WAKATI WA UCHAGUZI MKUU
WA MWAKA 2025

Kwa mujibu wa kifungu cha 10(1)(g) na (h) cha Sheria ya Tume Huru ya Taifa ya
Uchaguzi Na. 2 ya Mwaka 2024, na kanuni ya 22 na 23 za Kanuni za Tume Huru ya Taifa
ya Uchaguzi za Mwaka 2024, Tume ina wajibu wa kutoa elimu ya mpiga kura nchini,

kuratibu na kusimamia taasisi na asasi za kiraia zinazotoa elimu hiyo.

Kwa kuzingatia masharti ya kifungu rejewa, Tume inakaribisha maombi kutoka taasisi

na asasi za kiraia nchini zenye nia ya kutoa elimu ya mpiga kura wakati wa Uchaguzi

Mkuu wa Mwaka 2025.

Taasisi na asasi za kiraia zenye nia ya kutoa elimu ya mpiga kura zinatakiwa

kuwasilisha maombi yao kupitia kiunganishi (link) https://ams.inec.go.tz katika Mfumo

wa Kusajili Watazamaji, Asasi za Kiraia na Vyombo vya Habari (Accreditation
Management System - AMS).
Taasisi au asasi ya kiraia itakayoomba inapaswa kuwa na vigezo vifuatavyo:-

()  iwe imesajiliwa kwa mujibu wa Sheria za Tanzania;

(i)  iwe imefanya kazi nchini kwa kipindi kisichopungua miezi sita tangu

kusajiliwa kwake;
(i)  ikiwa taasisi au asasi ya kiraia inahusisha watendaji wa kimataifa,

miongoni mwa watendaji wake wakuu watatu, wawili wawe

Watanzania;



(iv) katika utendaji wake, iwe haijahusishwa na uchochezi au kuvuruga

amani;
(v)  iwe na uzoefu wa kutoa elimu ya mpiga kura; na
(vi)  iwe tayari kujigharamia katika kutoa elimu ya mpiga kura.
Aidha, taasisi au asasi ya kiraia itakapowasilisha maombi katika mfumo, inatakiwa
¥ P
kutekeleza yafuatayo:-

(i)  kuambatisha nakala au kivuli cha cheti cha usajili;

(i)  kuambatisha nakala au kivuli cha katiba ya taasisi au asasi husika;
(iii)  kujaza majina matatu ya viongozi wa juu wa taasisi au asasi husika; na
(iv)  kujaza anuani kamili ya makazi na namba za simu za ofisi na za viongozi

wake.
Maombi hayo yatapokelewa kuanzia tarehe 21 Aprili, 2025 hadi 20 Mei, 2025.

Tume haitahusika na utoaji wa rasilimali fedha au rasilimali nyingine kwa ajili ya
kugharamia zoezi la utoaji wa elimu ya mpiga kura kwa taasisi au asasi za Kkiraia

zitakazopewa kibali.

Aidha, maombi yatakayotumwa kwa njia tofauti na mfumo ulioainishwa

hayatafanyiwa kazi.

Limetolewa leo tarehe 21 Aprili, 2025 na: /
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MKURUGENZI WA UCHAGUZI




